เปิดงานอย่างเป็นทางการไปเรียบร้อยแล้ว สำหรับงาน “สะออนแลนด์ แดนสุดซิ่ง” โดยท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ร่วมกับ บริษัท เคเอสดิจิตัล จำกัด และ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา กับมหกรรมอาหารและดนตรี เพื่อกระตุ้นการท่องเที่ยวให้กลับมาคึกคักอีกครั้ง โดยเนรมิตพื้นที่ลานหน้าศูนย์การค้าเซ็นทรัล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ให้ย้อนกลับคืนสู่วันวานแบบงานวัดย้อนยุคที่สวยงามในสไตล์ New Normal เพื่อสร้างความมั่นใจในการเดินทางท่องเที่ยวด้วยมาตรฐาน SHA ผ่านสินค้าและบริการทางการท่องเที่ยวที่มีคุณภาพและปลอดภัย พร้อมยกขบวนร้านค้าและอาหารขึ้นชื่อของจังหวัดพระนครศรีอยุธยามาเสิร์ฟถึงที่ ให้นักท่องเที่ยวได้เพลิดเพลินไปกับการแสดงภูมิปัญญาพื้นบ้าน เพื่อเป็นการเผยแพร่ศิลปวัฒนธรรมของท้องถิ่นให้เป็นที่รู้จักอย่างกว้างขวาง นอกจากนี้ยังมีบูธกิจกรรมความสนุก รวมถึงมินิคอนเสิร์ตจากศิลปินชื่อดังมากมาย เน้นให้นักท่องเที่ยวได้สัมผัสเอกลักษณ์ของท้องถิ่น นำไปสู่กระจายรายได้เข้าสู่พื้นที่อย่างทั่วถึง โดยพิธีเปิดงาน “สะออนแลนด์ แดนสุดซิ่ง” ได้รับเกียรติจาก คุณสรัลพัชร ประโมทะกะ รองผู้ว่าราชการจังหวัดพระนครศรีอยุธยา , คุณสมทรง พันธ์เจริญวรกุล นายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดพระนครศรีอยุธยา, คุณอภิวัฒน์ ทับทิมโต ผู้อำนวยการการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย สำนักงานพระนครศรีอยุธยา, คุณจรูญศักดิ์ ศรีโภชน์สมบูรณ์ ประธานหอการค้า จังหวัดพระนครศรีอยุธยา, คุณธนภัทร วงษ์ประเสริฐ ผู้จัดการทั่วไปศูนย์การค้าเซ็นทรัลอยุธยา, คุณภูริต กุญชร ณ อยุธยา กรรมการผู้จัดการ บริษัท เคเอสดิจิตัล จำกัด, คุณยุทธนา ดีเหลือ ผู้บริหารค่ายข้าวสารซาวด์และข้าวสารมิวสิค และ อาจารย์แดส-กฤษฎากรณ์ อ่อนตาแสง ผู้บริหารค่ายข้าวสารแลนด์ ณ ลานหน้าศูนย์การค้าเซ็นทรัล อยุธยา เมื่อวันที่ 22 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709505.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709507.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709508.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709509.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709510.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709511.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709512.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709513.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709514.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709515.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709516.jpg)
![](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_tiny/images/S__6709518.jpg)
ประชาชนที่สนใจสามารถร่วมงาน “สะออนแลนด์ แดนสุดซิ่ง ” ได้ตั้งแต่ 22-24 กุมภาพันธ์ 2565 ณ เซ็นทรัล จังหวัดพระนครศรีอยุธยา มาร่วมสืบสานภูมิปัญญาทางวัฒนธรรม ส่งเสริมการท่องเที่ยวทางวัฒนธรรมของจังหวัดพระนครศรีอยุธยาให้คงอยู่ต่อไป
#สะออนแลนด์แดนสุดซิ่ ง#โยเดียซิ่ง #พระนครศรีอยุธยา #การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย #ข้าวสารเอ็นเตอร์เทนเม้นท์
+ อ่านเพิ่มเติม