![รพ.เจ้าพระยาบริจาคปฏิทินร่วมกับเขตบางกอกน้อย](https://backend.teroasia.com/uploads/pic_news/big_170798856665cdd6561a5e2.jpg)
นายปราโมทย์ หิรัญจารุวงศ์ ผู้อำนวยการฝ่ายบริหาร โรงพยาบาลเจ้าพระยา นำทีมเจ้าหน้าที่ส่งมอบปฏิทินตั้งโต๊ะปีเก่า ร่วมกับสำนักงานเขตบางกอกน้อย ซึ่งมีประชาชนให้การตอบรับร่วมกันบริจาคเป็นจำนวนมาก สนับสนุนนโยบายของกรุงเทพมหานครในกิจกรรม “ปฏิทินปีเก่า เราขอ” เพื่อส่งต่อให้กับมูลนิธิช่วยคนตาบอดแห่งประเทศไทยในพระบรมราชินูปถัมภ์ นำไปผลิตเป็นสื่อการเรียนการสอนอักษรเบรลล์สำหรับผู้พิการทางสายตา